பணக்காரர்களின் பழக்கம்: நடத்தை முறைகள், சிந்தனை மற்றும் சுவாரஸ்யமான உண்மைகள்

0
1183

பணக்காரர்களின் பழக்கத்தை நான் எவ்வாறு பின்பற்ற முடிவு செய்தேன், அது என் வாழ்க்கையை எவ்வாறு மாற்றியது. பணக்காரர்களின் பழக்கம்: நடத்தை முறைகள், சிந்தனை மற்றும் சுவாரஸ்யமான உண்மைகள்

பணக்காரர்கள் மட்டுமே பணக்காரர்களாகவும், ஏழைகள் ஏழைகளாகவும் இருக்கிறார்கள் என்ற பொதுவான சொற்றொடர் எல்லோரும் கேள்விப்பட்டிருக்கிறார்கள். ஆனால் இது ஏன் நடக்கிறது? நிதி வெற்றி என்பது பழக்கங்களைப் பொறுத்தது – மக்கள் அவர்களைப் பற்றி சிந்திக்காமல் தானாகவே செய்யும் அன்றாட நடவடிக்கைகள். வருமான நிலை என்பது மக்களின் சிந்தனை முறை, வாழ்க்கைக் கொள்கைகள், வாங்கிய மனப்பான்மை ஆகியவற்றின் பிரதிபலிப்பாகும். பணக்காரர்களின் பழக்கவழக்கங்கள் வறுமைக்கு வழிவகுக்கும் பழக்கத்திலிருந்து எவ்வாறு வேறுபடுகின்றன என்பதைப் பார்ப்போம். இது நிதி வெற்றியின் சிக்கலான அறிவியலில் தேர்ச்சி பெற உதவும்.

 

பணக்கார மற்றும் ஏழை மக்களின் பழக்கம்: என்ன வித்தியாசம்

பணக்காரர் மற்றும் ஏழைகளின் சிந்தனை எல்லாவற்றிலும் தீவிரமாக வேறுபட்டது. வருமான அளவைப் பொறுத்து, மக்கள் வேலையிலும், உறவுகளிலும், மற்றவர்களுடன் தொடர்பு கொள்வதிலும் மிகவும் வித்தியாசமாக நடந்துகொள்கிறார்கள். வாழ்க்கையின் வெவ்வேறு பகுதிகளில் உள்ள “பணக்கார” மற்றும் “ஏழை” பழக்கங்களை ஒப்பிடுவது அர்த்தமுள்ளதாக இருக்கிறது.

தொடர்ச்சியான கற்றல் தொடர்ச்சியான வெற்றியாகும்

பணக்காரர்கள் தொடர்ந்து உருவாகி வருகின்றனர். அவர்கள் செயல்படும் துறையில் நடக்கும் எல்லாவற்றிலும் அவர்கள் ஆர்வமாக உள்ளனர். அவர்கள் தங்கள் தொழிலால் புத்தகங்களைப் படிக்கிறார்கள், கருத்தரங்குகள் மற்றும் பயிற்சிகளில் கலந்துகொள்கிறார்கள், பயிற்சி வகுப்புகளில் முதலீடு செய்கிறார்கள். வெற்றிகரமான நபர்களை வழிநடத்தும் முக்கிய கொள்கை: யார் வளரவில்லை, அவர் இழிவுபடுத்துகிறார். இந்த அமைப்பு செயல்படுகிறது. எவ்வளவு செல்வந்தர்கள் கற்றுக் கொண்டு செயல்படுத்துகிறார்களோ, அவ்வளவு விரைவாக அவர்களின் வருமானம் வளரும்.

ஏழைகளும் கல்வியில் கவனம் செலுத்துகிறார்கள், ஆனால் அவர்கள் முற்றிலும் மாறுபட்ட அணுகுமுறையைக் கொண்டுள்ளனர். ஒருமுறை அவர்கள் பயிற்சியில் முதலீடு செய்தால், பின்னர் டிப்ளோமா அவர்களுக்கு உணவளிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கலாம். இது கல்வி செயல்முறையை முடிக்கிறது. ஏழை நபர் ஒரு வேலையைப் பெறுகிறார், கூடுதல் திறன்களைப் பெறுவதற்கும் அதிக சம்பாதிப்பதற்கும் பதிலாக ஒரு சிறிய சம்பளத்தைப் பற்றி முடிவில்லாமல் புகார் செய்கிறார்.

வேலை தேடலின் கொள்கை – ஆன்மாவுக்காக அல்லது பணத்திற்காக

கிரகத்தின் பணக்காரர்களின் பட்டியல்களைப் பாருங்கள். நீங்கள் ஒரு அற்புதமான உண்மையை கண்டுபிடிப்பீர்கள்: கோடீஸ்வரர்கள் பணத்திற்காக மட்டும் வேலை செய்ய மாட்டார்கள். அவர்கள் வாழ்க்கையின் வேலையில் ஈடுபட்டுள்ளனர், இதை அவர்கள் இப்படித்தான் உணர்கிறார்கள். பணக்காரர்கள் தங்கள் துறையில் சிறந்தவர்களாக ஆக வேண்டும் என்ற விருப்பத்தால் இயக்கப்படுகிறார்கள். இதுவே தொடர்ச்சியான சுய கல்விக்கு பெரும் ஊக்கத்தைத் தருகிறது, தங்கள் சொந்தத் தொழிலைத் திறக்கிறது.

வெற்றிகரமான நபர்கள் வாரத்தில் 24 மணிநேரமும் 7 நாட்களும் கடினமாக உழைக்க முடிகிறது, ஏனென்றால் அவர்கள் உண்மையிலேயே தங்கள் வேலையை நேசிக்கிறார்கள். இருப்பினும், அவர்கள் இதை இனி செய்ய வேண்டியதில்லை, ஏனென்றால் பல செயல்முறைகளை மற்றவர்களிடம் ஒப்படைக்க முடியும்.

பணக்காரர்கள் அதைச் செய்கிறார்கள்: அவர்கள் மட்டுமே கையாளக்கூடிய விஷயங்களை அவர்கள் தங்களுக்கு விட்டு விடுகிறார்கள், மேலும் அவர்கள் குறைவான குறிப்பிடத்தக்க கடமைகளை ஒப்படைக்கிறார்கள். வேலை ஊக்கமளிக்கும் தருணம் வந்தால், வெற்றிகரமான நபர்கள் அதனுடன் பிரிந்து புதிய ஆர்வத்துடன் செயல்படும் மற்றொரு துறையில் விரைகிறார்கள்.

ஏழை மக்களின் பழக்கம் வேறு. இங்கே, பணத்தை நிர்ணயிப்பது தூண்டப்படுகிறது, ஆனால் உண்மையில் பிடிக்கவில்லை. ஏழை நபரின் முக்கிய குறிக்கோள், அவர்கள் அதிக சம்பளம் வாங்கும் ஒரு சிறப்பு இடத்தில் வேலை தேடுவது. வருமான நிலை பொருத்தமாக நிறுத்தப்பட்டாலும் கூட, ஏழைகள் தங்கள் பழைய இடத்திலேயே இருப்பார்கள், ஆனால் தங்கள் சொந்தத் தொழிலைத் திறக்க மாட்டார்கள், மீண்டும் பயிற்சி பெறுவது பற்றி சிந்திக்க வாய்ப்பில்லை.

வாழ்க்கை முறையின் வேறுபாடுகள் மற்றும் பணத்தை நோக்கிய அணுகுமுறை

இது ஒரு முரண்பாடு, ஆனால் ஏழைகள் பணக்காரர்களை விட பணத்தைப் பற்றி அதிகம் சிந்திக்கிறார்கள். அவர்களின் கவலை வருவாயைத் தொடர்ந்து தேடுவதாகும். வெற்றிகரமான மக்கள் மூலோபாய ரீதியாக சிந்திக்கிறார்கள், நேரத்தையும் முயற்சியையும் மதிக்கிறார்கள். குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களுடன் அதிக நேரம் செலவிடுவதற்கும், விளையாட்டு மற்றும் பொழுதுபோக்குகளை விளையாடுவதற்கும் அவர்கள் செயலற்ற வருமான ஆதாரங்களை உருவாக்க முயற்சிக்கிறார்கள். ஏழை மக்கள் தங்கள் வேலையை வழங்குவதற்காக தங்கள் அன்புக்குரியவர்களுடன் தொடர்புகொள்வதிலிருந்து மணிநேரங்களைக் கிழிக்கிறார்கள், மேலும் போதுமான சம்பளத்தை மட்டுமே பெறுகிறார்கள்.

வெற்றிகரமான மக்கள் தங்கள் உடல் மற்றும் மனதைப் பற்றி கவலைப்படுகிறார்கள். அவர்கள் சரியாகவும் தவறாகவும் சாப்பிட முயற்சி செய்கிறார்கள், விளையாட்டுகளை விளையாடுகிறார்கள், நல்ல ஓய்வு பெறுகிறார்கள், பயனுள்ள தகவல்களை மட்டுமே கண்டுபிடிப்பார்கள், தேவையற்றவற்றை வடிகட்டுகிறார்கள். இது புதிய சாதனைகளுக்கு ஆற்றலை அளிக்கிறது. ஏழைகள் அளவுக்கு ஆதரவாக உணவு தரத்தை விட்டுக்கொடுக்க தயாராக உள்ளனர். உடற்பயிற்சி மற்றும் தியானத்திற்கு அவர்களுக்கு நேரம் இல்லை, ஆனால் டிவி மற்றும் சமூக ஊடக ஊட்டங்களைப் பார்க்க எப்போதும் மணிநேரம் இருக்கும்.

சரியான பழக்கத்தை வளர்த்து வெற்றி பெறுவது எப்படி

மிகவும் பிரபலமான வணிக பயிற்சியாளர்களில் ஒருவரான பிரையன் ட்ரேசி, புதிதாக பணக்காரர்களான மில்லியனர்களின் பழக்கங்களைப் பற்றி பல ஆண்டுகள் கழித்தார். வெற்றியின் உளவியல் குறித்து 70 க்கும் மேற்பட்ட புத்தகங்களை வெளியிட்ட அவர், மில்லியன் கணக்கானவர்களை சம்பாதித்துள்ளார், எனவே பணக்காரர்களின் சிந்தனைத் துறையில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட நிபுணராக அவர் கருதப்படலாம். அவர் அறிவுறுத்துவது இங்கே:

வெற்றி பெறுபவர்களைக் குறை கூறுவதை நிறுத்துங்கள்.   உரையாடல்களில் பணக்காரர்களைப் பற்றி நாம் எவ்வளவு அடிக்கடி எதிர்மறையாகப் பேசுகிறோம் என்பதைக் கவனியுங்கள். இது ஒரு ஆழ் மனநிலையாகும், மேலும் இது நிதி வெற்றியைத் தடுக்கிறது. முதலில், அதை அகற்றுவது அவசியம். வெற்றிகரமானவர்களைப் போற்ற கற்றுக்கொள்ளுங்கள், அவர்களிடமிருந்து பழக்கவழக்கங்களில் ஒரு எடுத்துக்காட்டு எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

மாற்றத்தை எதிர்க்க வேண்டாம்.   ஆறுதல் மண்டலத்தில் ஒட்டிக்கொண்டு, நம்முடைய திறன்களை நாமே கட்டுப்படுத்துகிறோம். உள் எதிர்ப்பு நிறுத்தப்பட்டால் எந்த மாற்றங்களையும் எளிதில் சரிசெய்ய முடியும். மாற்றத்தில் மகிழ்ச்சி. நிகழ்வுகள் முதலில் எதிர்மறையாகத் தோன்றினாலும், அவற்றில் ஒரு நன்மையைக் கண்டுபிடிக்க கற்றுக்கொள்ளுங்கள்.

பெரிய இலக்குகளை அமைக்கவும். பயப்பட வேண்டாம், எல்லாம் செயல்படும். உங்கள் இலக்கு மிகப்பெரியதாக இருக்கட்டும். ஆம், நீங்கள் இப்போதே அதை அடைய மாட்டீர்கள், எனவே இடைநிலை படிகள் மூலம் சிந்தியுங்கள். முக்கிய இலக்கை அடைவதை நீங்கள் நெருங்குகிறீர்கள் என்பதை நீங்கள் புரிந்துகொள்ளும் தெளிவான அளவுகோல்களை வரையறுக்கவும். இது ஒரு விளையாட்டு போன்றது: தேடலை முடித்துவிட்டு, நீங்கள் அடுத்த நிலைக்குச் செல்வீர்கள்.

ஒரு நாட்குறிப்பை வைத்திருங்கள்.   காலக்கெடுவைக் குறிக்கும் நாளுக்கு வழக்குகளை தெளிவாக பரிந்துரைக்கவும். முக்கியத்துவம் மற்றும் அவசரத்திற்கு ஏற்ப அவற்றை வகைகளாக பிரிக்கவும். மிக முக்கியமான விஷயங்களுக்கு எப்போதும் முன்னுரிமை கொடுங்கள். அவை மிகவும் நன்மை பயக்கும்.

உங்களை நீங்களே கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்.   ஆற்றல் இல்லாததால் மக்கள் பெரும்பாலும் வெற்றி பெறுவதில்லை. சரியான ஊட்டச்சத்து, நல்ல தூக்கம் மற்றும் நியாயமான உடல் செயல்பாடு ஆகியவை இந்த சிக்கலை தீர்க்கின்றன.

தோல்விகளைப் பற்றி பயப்பட வேண்டாம்.   நீங்கள் மறுக்கப்பட்டதால் ஒருபோதும் நிறுத்த வேண்டாம். மீண்டும் முயற்சிக்கவும். அதிக முயற்சிகள் – அதிக முடிவுகள். இன்று ஏதாவது வேலை செய்யவில்லை என்றால், பிழைகளை ஆராய்ந்து நாளை மீண்டும் முயற்சிக்கவும்.

“ஒரு உருவகமாக, பனிச்சரிவு என்ற வார்த்தையை பயன்படுத்த விரும்புகிறேன். – புத்தகத்தின் ஆசிரியர் தாமஸ் கோர்லி கூறுகிறார் “பணக்காரர்களின் பழக்கம்: பணக்காரர்களின் வெற்றியின் இதயத்தில் அன்றாட பழக்கங்கள் உள்ளன”. “இந்த பழக்கங்கள் பனி செதில்களைப் போன்றவை – அவற்றில் அதிகமானவை உள்ளன, இப்போது நீங்கள் வெற்றியின் பனிச்சரிவுகளால் மூடப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.”

ஐந்து ஆண்டுகளாக, கோர்லி செல்வந்தர்களின் வாழ்க்கையை ஆய்வு செய்தார் (ஆண்டு வருமானம், 000 160,000 அல்லது அதற்கு மேற்பட்டது, அதே போல் நிகர திரவ சொத்துக்கள் 2 3.2 மில்லியன் அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவை). மற்றும் ஏழை மக்களின் வாழ்க்கை (ஆண்டு வருமானம், 000 35,000 அல்லது அதற்கும் குறைவாக, அதே போல் நிகர திரவ சொத்துக்கள் $ 5,000 அல்லது அதற்கும் குறைவாக).

அவர் அழைப்பதை முன்னிலைப்படுத்த முடிந்தது ” பணக்காரர்களின் பழக்கம்“மேலும்” ஏழைகளின் பழக்கம்”, அந்தந்த குழுக்களைச் சேர்ந்தவர்களின் நடத்தை மற்றும் சிந்தனையை மனதில் வைத்திருத்தல். இருப்பினும், கோர்லி விளக்குகிறார், ஒவ்வொரு நபருக்கும் பணக்காரர்களின் பழக்கம் மற்றும் ஏழைகளின் பழக்கம் இரண்டுமே உள்ளன. “பணக்காரர்களின் பழக்கம் 50% க்கும் அதிகமாக இருப்பது முக்கியம்,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

 உங்கள் வணிகத்தை உலகறிய செய்கிறோம்.
விளம்பரம் செய்ய +91 978 978 3312.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here